รวมเหล่าสาวก S.U.N Online
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ใครจะเล่นแนว PVE (ล่ามอนเตอร์ หาของลูกเดียว) เชิญทางนี้!

Go down

ใครจะเล่นแนว PVE (ล่ามอนเตอร์ หาของลูกเดียว) เชิญทางนี้! Empty ใครจะเล่นแนว PVE (ล่ามอนเตอร์ หาของลูกเดียว) เชิญทางนี้!

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Oct 08, 2011 6:43 am

ล่าสุดผมได้เข้าไปเล่นเกมส์ เหมือนเริ่มต้นใหม่ เพราะห่างหายไปนานมาก ผลมาจากเรียนหนัก - -" เข้าไปแล้วระบบมันรี status และ skill ทุกอย่าง เลยไม่รู้จะอัพยังไงดี เลยกลั้นใจถามคนที่เล่น Dragon Knight แถวนั้นดู (ต้องพึ่ง google translate อย่างแรงงง!) เลยได้ข้อมูลคร่าวๆ ดังนี้ครับ

PVE (Player Vs Environment) : คือสู้กับอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่พวกเดียวกัน หรือพวก monters, npc หากจะเน้นไปทางนี้เค้าแนะนำผมมาว่าให้เล่น DDK (Dragonic Dragon Kinght) สายแปลงร่างนั่นเอง cyclops

ส่วนวิธีการอัพจะเป็นแบบนี้ :
Full Agi คือให้เน้น Agi เป็นหลักตามด้วย str (อัพแค่ให้ใส่อาวุธได้ก็พอ)

อาวุธที่แนะนำ :
Sword (ดาบ) : ดาบนั้นมีความเร็วในการโจมตีสูง แถมยังมีความแม่นยำมากกว่าหอกประมาณ 20%

สกิลที่แนะนำ :
Arctic blast
Fist of fire
Dragon's claw
Dragon ray
Dragon bead

ทั้งหมดนี้อัพไปเรื่อยๆ ทั้งก่อนและหลังเลเวล 100 นะ แจ่ม
ส่วนสาย PVP, PVG ไว้จะอัพเดทให้ได้อ่านกันที่หลัง (ยังไม่รู้เรื่อง ก็บอกแล้วเหมือนเริ่มใหม่ 55+ ) ไว้ไปถามเทพๆ เข้ามาซะก่อน แล้วจะมาเล่าให้ฟังกันทีหลังครับ Embarassed Razz

ปล. ข้อมูลยังไม่ค่อยละเอียด ยังขาดการแนวทางอัพสกิล ใครที่เล่นแนวนี้อยู่ก็มาเพิ่มเติมให้ด้วยนะครับ เจ๋ง
Admin
Admin
Admin
Admin

คะแนนความดี : 220
ชื่อเสียง : 0

http://thsunonline.forumth.com/forum.htm

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน