รวมเหล่าสาวก S.U.N Online
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนวทางการเล่นสาย Ether (LV.1-40)

2 posters

Go down

แนวทางการเล่นสาย Ether (LV.1-40) Empty แนวทางการเล่นสาย Ether (LV.1-40)

ตั้งหัวข้อ  Admin Sun Feb 28, 2010 3:35 am

สาย Ether นี้ จัดได้ว่าเป็นสายโจมตีทางด้านเวทมนต์โดยเฉพาะ และมีบัฟที่เพิ่มโจมตีทางกายภาพ ให้ปาร์ตี้อีกด้วย สำหรับสายนี้ สกิลที่สำคัญ ๆ ได้แก่

Fire Spear : แนวทางการเล่นสาย Ether (LV.1-40) Firespear ระยะ 10 เมตร ทำให้ศัตรูล้ม (Knockdown)
Thorny Vine : แนวทางการเล่นสาย Ether (LV.1-40) Thornyvine ระยะ 11 เมตร ล็อคไม่ให้ศัตรูเคลื่อนไหว

มาดูแนวทางกันต่อเลยดีกว่าVery Happy

-= ช่วง LV. 1-40 =-
ช่วงนี้จะเป็นการเล่นสายผสมนะครับ โดยจะดึงสกิลจากสาย Circle มาใช้ เพื่อช่วยในการเก็บเลเวลช่วงแรก ๆ ให้ง่ายและ ไวยิ่งขึ้นครับ
วิธีการอัพค่า status และสกิลสาย Ether มีดังนี้

1. อัพ INT : ETHER สลับกันโดย 2:3 (เน้นสกิลนำ ชุดเกราะตาม)
2. อัพ INT : ETHER สลับกันโดย 3:2 (เน้นชุดเกราะนำ สกิลตาม)
3. อัพ INT : ETHER สลับกันโดย 1:4 (เน้นสกิลเป็นหลัก)
===================================

-จากที่กล่าวมาทั้ง 3 รูปแบบนั้น หากค่า INT= 70 เมื่อไหร่ ให้อัพค่า ETHRE เท่ากับ 80 เพื่อที่จะให้ได้สกิล :
Thorny Vine
Pressing Wall

-หลังจากนั้นให้มาอัพสาย Circle อีก 15 เพื่อจะให้ได้สกิล :
Mana Recharge= 4 "(ลด HP เพิ่ม SP 98)
Curing Hand= 3 "(เพื่อ HP110 ใน 5 วินาที)
Sacred Fire= 1 "(สกิลโจมตี ลูกไฟบรรลัยกรรณ(ตั้งแต่นะ - -")
Resurrection= 1 "(ชุบชีวิต)

-เมื่ออัน Circle ถึง 15 แล้วให้เราอัพ INT : ETHER สลับกัน 2:3 หรือ 3:2 ก็ได้ จนกว่าจะได้ ETHER= 110 ที่เหลือลง INT ให้หมดครับ

สกิลติดตัว(Passive ให้อัพ : Mana Regeneration อัพให้มากที่สุด)
ส่วนการอัพสกิล ตามภาพด้วยล่างนี้เลยครับ
แนวทางการเล่นสาย Ether (LV.1-40) Elementalist
แนวทางการเล่นสาย Ether (LV.1-40) Elementalist1
จากภาพจะเห็นค่า INT= 95 เพื่อให้ใส่ชุดเกราะระดับ 2 ได้ครับ

ยังไงก็นำไปประยุกต์ใช้กันนะครับ นี้เป็นแค่ตัวอย่างเท่านั้นครับ clown
Admin
Admin
Admin
Admin

คะแนนความดี : 220
ชื่อเสียง : 0

http://thsunonline.forumth.com/forum.htm

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนวทางการเล่นสาย Ether (LV.1-40) Empty Re: แนวทางการเล่นสาย Ether (LV.1-40)

ตั้งหัวข้อ  ibaball Mon Aug 02, 2010 3:26 pm

คืองี้ครับในเกมส์ผมชื่อ Angerla นะครับ (ฝรั่งชอบมาจีบบ่อย อิอิ)

ตอนนี้ผมมี fire spear แล้ว อยากรุ้ว่าถ้าใช้ แค่ Fire spear & Thony vine แค่นั้นพอแล้วเหรอครับ skill Ether นะครับ
แล้วที่เหลือไปอัพตามที่บอกเอาใว้ คือ...แบบว่า กลัว cooldown ไม่ทัน Thony vine มันยึดขาแล้ว ทำ damage ด้วยป่ะครับ

ก็ยังไม่เข้าใจเท่าไหร่เลย ของก็ไม่รู้ควรเก็บ ไอเทมไรมั่ง เรื่อง craft อีกไม่รู้จะตีอะไรใส่เมื่อไหร่ หาของจากไหน โอยสงสัยไปหมด อิอิ อันนี้แค่บ่น

ลองเล่นแล้วมันก็สนุกดี ชอบตรงที่ สวย เซ็กนี่แหละ อิอิ หื่นๆๆ

ibaball

คะแนนความดี : 9

แนวทางการเล่นสาย Ether (LV.1-40) Empty Re: แนวทางการเล่นสาย Ether (LV.1-40)

ตั้งหัวข้อ  Admin Sun Oct 03, 2010 12:45 pm

ibaball พิมพ์ว่า:คืองี้ครับในเกมส์ผมชื่อ Angerla นะครับ (ฝรั่งชอบมาจีบบ่อย อิอิ)

ตอนนี้ผมมี fire spear แล้ว อยากรุ้ว่าถ้าใช้ แค่ Fire spear & Thony vine แค่นั้นพอแล้วเหรอครับ skill Ether นะครับ
แล้วที่เหลือไปอัพตามที่บอกเอาใว้ คือ...แบบว่า กลัว cooldown ไม่ทัน Thony vine มันยึดขาแล้ว ทำ damage ด้วยป่ะครับ

ก็ยังไม่เข้าใจเท่าไหร่เลย ของก็ไม่รู้ควรเก็บ ไอเทมไรมั่ง เรื่อง craft อีกไม่รู้จะตีอะไรใส่เมื่อไหร่ หาของจากไหน โอยสงสัยไปหมด อิอิ อันนี้แค่บ่น

ลองเล่นแล้วมันก็สนุกดี ชอบตรงที่ สวย เซ็กนี่แหละ อิอิ หื่นๆๆ
ก่อนอื่นไปอ่านหัวข้อนี้นะครับ : ข้อมูลพื้นฐาน
ตามด้วยหัวข้อนี้นะครับ : Tip ต่าง ๆ

ส่วนเรื่องสกิลที่อัพ ตอนผมเล่นผมก็ใช้แค่สองสกิลนี้นะครับ เน้นสกิล Thorny Vine ถ้าไกล้ตายก็ใช้สกิลวาประยะไกล แค่นี้ก็เก็บเวลสบายแล้ว

สกิลวาบใช้กดทิศทาง 2 ครั้งนะครับ เช่น จะวาปไปด้านหน้าก็กด W สองครั้งนะครับ
ขอให้สนุกนะครับ
Admin
Admin
Admin
Admin

คะแนนความดี : 220

http://thsunonline.forumth.com/forum.htm

ขึ้นไปข้างบน